เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ

• 913เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ใครเคยเจออาการคอมพิวเตอร์อย่างผมบ้างครับ

คอมพิวเตอร์ของผมนะครับ รุ่น Emachines D725 มันมีอาการแปลกๆครับพี่น้อง ถ้าผมใช้ window7 มันใช่ได้ครับ แต่ถ้าผมใช้ win XP โปรแกรมในหน้าเด็สทอบมันหายครับ ผมทำทุกอย่างแล้ว มันก็ไม่เห็น โชว์แล้วก็เหมือนเดีมอะครับ หน้าจอว่าง ไม่มีอะไรเลย พี่ๆทุกท่านมีวิธีแก้ไหมครับ กรุณาช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ
อือ...มันไม่ใช่ปัญหาของวินโดว์เองหรือ...ดูๆแล้วก็น่าจะอยู่ระบบวินโดว์นี่แหละนะ...เปลี่ยนแผ่นดูครับ
ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
ลองลงทีละตัวดูครับ เดาว่าอาจลงมาแบบบูตสองระบบมั้งครับ ถ้าลงไม่ดีวินโด้ก็รวนได้ครับ
ผมก็ใช้ตัว นี้ อยู่  ถ้าให้เดา น่าจะเกิดจากตัววินโดว์ ครับผม  
ของผมเองก็ ลองเปลี่ยนไปเรื่อย  ทั้งโกส์  KKd และ ตัวเดิมๆ  ลองหลายๆอย่างดู แต่ อึดดีจัง ใช้มาตั้งแต่ ปี   09 แล้วไม่เคย พังเอง มีแต่ผมทํามันพังเอง ฮ่าฮ่า
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้