เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ

• 7950เข้าชม
  • 15ตอบกลับ

aspire 4520 ไฟเข้าแล้วดับ

เครื่องรุ่นนี้ เป็นที่ชิป 67MV ซะส่วนใหญ่ ฟันธงคับ ไม่แนะนำให้ รีบอล เพราะจะทำให้ Lan ใช้งานไม่ได้ ถ้าบอลด้วยความร้อนเกินคับ
ผมเคียทำเหมือนกัน สองอย่างครับ Chip .CPU
เป็นเหมือนกันค่ะ รุ่นเดียวกัน ไปให้ช่างดู เค้่าว่าเป็นกันเยอะรุ่นนี้ บอกว่า chip การ์ดจอเสีย( ไม่มีความรุ้เรื่องคอมเลยไม่ค่อยเข้าใจ) ค่าซ่อม 3500 เลยยังไม่ซ่อม ท่านใดพอรู้บ้างคะว่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ จำเป็นต้องใช้งานด้วย ใช้มาหลายปีไม่เคยเสียเลย กลุ้มใจมาก
ราคาซ่อมก็ประมาณนั้นครับคุณ puinoon
NB ครับ
ปิดงานแล้วครับเปลี่ยน CHIP MCP67MV-A2
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้